ศอ.7 อบ. จัดโครงการอบรมบุคลากรเรื่อง“การพัฒนาคุณภาพองค์กร"
\t
ศอ.7 อบ. จัดโครงการอบรมบุคลากรเรื่อง\การพัฒนาคุณภาพองค์กร"
ศูนย์อนามัยที่ 7 อุบลราชธานี นำโดยนายแพทย์ประสิทธิ์ สัจจพงษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 7 อุบลราชธานี จัดโครงการอบรมบุคลากรเรื่อง การพัฒนาคุณภาพองค์กร ศูนย์อนามัยที่ 7 อุบลราชธานี ปีงบประมาณ 2557 ระหว่างวันที่ 18-21 มีนาคม 2557 และ 24-27 มีนาคม 2557 โดยจัดให้มีกิจกรรมการประชุมกลุ่มและศึกษาดูงาน กระบวนการพัฒนาและรับรองคุณภาพโรงพยาบาล (Hospital Accreditation) ณ โรงพยาบาลหัวหิน อำเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ทั้งนี้ เพื่อให้เกิดแลกเปลี่ยนเรียนรู้และนำแนวคิดมาปรับใช้ในการพัฒนาคุณภาพองค์กรให้มีคุณภาพ และมีการดำเนินงานตามหลักการการพัฒนาคุณภาพโรงพยาบาล (HA)
ข่าว สิริรัมภา การะนนท์
ภาพ พิมประภา อินจำปา/วรวุฒิ สมดี
บรรณาธิการ ละออ จันสุตะ
??.7 ??. ?????????????????????????\\???????????????????" ?????????????? 7 ??????????? ?????????????????????? ??????? ????????????????????????? 7 ??????????? ????????????????????????? ??????????????????? ?????????????? 7 ??????????? ????????? 2557 ???????????? 18-21 ?????? 2557 ??? 24-27 ?????? 2557 ???????????????????????????????????????????? ???????????????????????????????????? (Hospital Accreditation) ? ?????????????? ??????????? ????????????????????? ?????? ?????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????? ???????????????????????????????????????????????? (HA) ???? ????????? ???????? ??? ???????? ???????/?????? ???? ?????????? ???? ???????