ศอ.7อบ.ออกเยี่ยมเครือข่าย..เทศบาลตำบลนาหว้า จ.นครพนม
\t
ศูนย์อนามัยที่ 7 อุบลราชธานี ออกเยี่ยมเครือข่าย...
เทศบาลตำบลนาหว้า จ.นครพนม
วันที่ 15 พฤษภาคม 2555 ศูนย์อนามัยที่ 7 อุบลราชธานี ร่วมกับ
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครพนม ออกเยี่ยมเทศบาลตำบลนาหว้า
จ.นครพนม เพื่อติดตามเยี่ยมการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัย
สิ่งแวดล้อมขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นซึ่งได้มีการแลกเปลี่ยนประสบการณ์การดำเนินงาน รวมทั้งหาแนวทางในการพัฒนางานร่วมกัน เช่น การดูแล
สุขภาพผู้สูงอายุ เพื่อส่งเสริมเป็นตำบลต้นแบบในการดูแลผู้สูงอายุ การดูแลสุขภาพวัยทำงานโดยเทศบาลตำบลนาหว้าได้รับการประเมินเป็นองค์กรไร้พุง
ซึ่งมีกิจกรรมเพื่อส่งเสริมสุขภาพสำหรับคนในองค์กรและชุมชนที่เป็นแบบอย่าง
ให้กับหน่วยงานอื่นๆได้
ส่วนการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมจะพบว่าเทศบาลมีกิจกรรม
ที่น่าสนใจเช่น การจัดการขยะตามหลักสุขาภิบาลอย่างยั่งยืนโดยมุ่งเน้น
ให้ครัวเรือนมีการจัดการขยะด้วยตนเองรวมทั้งกิจกรรมอื่นๆที่กำลังดำเนินการพัฒนาเช่นการพัฒนาหน่วยงานเทศบาล ตามหลัก 5ส.และมาตรฐานสถานที่
ทำงานน่าอยู่ น่าทำงาน โดยความร่วมมือของบุคลากรในเทศบาล
ภาพ/ข่าว ไกรวัลย์ มัฐผา
บรรณาธิการ ไฉไล ช่างดำ
?????????????? 7 ??????????? ??????????????????...???????????????? ?.?????? ?????? 15 ??????? 2555 ?????????????? 7 ??????????? ??????????????????????????????????? ????????????????????????? ?.?????? ???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????? ???????????????????????????????? ???? ?????????????????????? ???????????????????????????????????????????? ????????????????????????????????????????????????????????????????????? ???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????? ??????????????????????????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????? ??????? 5?.??????????????????????????? ??????? ??????????????????????????????? ???/???? ???????? ????? ?????????? ???? ?????