ศอ.7 อบ.จัดโครงการ "พัฒนาศักยภาพทีมงาน-เสริมสร้างด้วยพลังใจ"
ศอ.7 อบ. จัดโครงการ \พัฒนาศักยภาพทีมงาน-เสริมสร้างด้วยพลังใจ"
\t
\โครงการพัฒนาศักยภาพทีมงาน-เสริมสร้างด้วยพลังใจ ศูนย์อนามัยที่ 7 อุบลราชธานี" จัดขึ้นระหว่างวันที่ 3-7 เมษายน 2555 และ 23-27 เมษายน 2555 โดยมีกิจกรรมถ่ายทอดแนวคิด สร้างทัศนคติเชิงบวก โดย นายแพทย์ดนัย ธีวันดา ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 7 อุบลราชธานี การบรรยายเสริมสร้างพลังใจ โดยวิทยากร พ.อ.นพ.พงศ์ศักดิ์ ตั้งคณา ประธานกรรมการบริษัทพัฒนาเพื่อชีวิตและสังคม การศึกษาดูงาน ณ ศูนย์ศึกษาการพัฒนาอ่าวคุ้งกระเบน อันเนื่องมาจากพระราชดำริ อุทยานแห่งชาติน้ำตกพลิ้ว จังหวัดจันทบุรี และสถานแสดงพันธุ์สัตว์น้ำระยอง จังหวัดระยอง รวมทั้งกิจกรรมกลุ่มสัมพันธ์เพื่อสร้างความสามัคคีในหมู่คณะ โดยมีบุคลากรเข้าร่วมโครงการจำนวน 168 คน (ร้อยละ 82.76 ของบุคลากรทั้งหมด) ทั้งนี้ เพื่อให้บุคลากรทุกระดับได้รับความรู้และประสบการณ์ที่เป็นประโยชน์ในการพัฒนาตนเอง พัฒนางาน และพัฒนาองค์กรสู่การเป็นองค์กรแห่งความสุขและองค์กรแห่งคุณภาพต่อไป
สิริรัมภา การะนนท์ ข่าว
วรวุฒิ สมดี ภาพ
ละออ จันสุตะ บรรณาธิการ
??.7 ??. ????????? \\?????????????????-??????????????????" \\???????????????????????-?????????????????? ?????????????? 7 ???????????" ??????????????????? 3-7 ?????? 2555 ??? 23-27 ?????? 2555 ???????????????????????? ????????????????? ??? ???????????? ??????? ????????????????????????? 7 ??????????? ??????????????????????? ?????????? ?.?.??.????????? ?????? ????????????????????????????????????????? ???????????? ? ??????????????????????????????? ??????????????????????? ??????????????????????? ?????????????? ??????????????????????????? ?????????? ??????????????????????????????????????????????????????? ??????????????????????????????? 168 ?? (?????? 82.76 ???????????????) ?????? ?????????????????????????????????????????????????????????????????????????????? ??????? ???????????????????????????????????????????????????????????? ????????? ???????? ???? ?????? ???? ??? ???? ??????? ??????????