จังหวัดยโสธรจัดอบรมการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมสำหรับผู้รับผิดชอบงานระดับอำเภอ
จังหวัดยโสธรจัดอบรมการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม
สำหรับผู้รับผิดชอบงานระดับอำเภอ
วันที่ 22 มีนาคม 2555 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร
จัดอบรมการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม โดยมีการบูรณาการ
งานส่งเสริมสุขภาพที่เกี่ยวข้องร่วมด้วย เช่น วัดส่งเสริมสุขภาพ
ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กน่าอยู่ เพื่อสร้างความเข้าใจในการดำเนินงาน
ร่วมกัน ของเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานระดับอำเภอ (โรงพยาบาล
สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ)โดยมีการทบทวนองค์ความรู้ มาตรฐาน
ชี้แจงแนวทางปฏิบัติ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ร่วมกันระหว่างผู้รับผิดชอบ
งานในระดับอำเภอ จังหวัดและศูนย์เขต ในโอกาสนี้ศูนย์อนามัยที่ 7 อุบลราชธานี ได้เป็นวิทยากร ถ่ายทอดและชี้แจงการดำเนินงาน
ส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมในปี 2555
ภาพ/ข่าว ไกรวัลย์ มัฐผา
บรรณาธิการ ไฉไล ช่างดำ
??????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????? ?????? 22 ?????? 2555 ??????????????????????????????????????????????????????????????? ??????????????????????????????????????????????????? ???? ???????????????? ????????????????????????? ??????????????????????????????????????? ????????????????????????????????????? (???????? ?????????????????????)??????????????????????? ??????? ????????????????? ????????????????????????????????????????????????????????? ????????????????? ???????????????????????? 7 ??????????? ?????????????? ????????????????????????????????????????????????????????????? 2555 ???/???? ???????? ????? ?????????? ???? ?????