ศูนย์อนามัยที่ 7 อุบลราชธานี เป็นวิทยากร การจัดการขยะชุมชนเทศบาลตำบลขุนหาญ
\t
ศูนย์อนามัยที่7อุบลราชธานี เป็นวิทยากรการจัดการขยะชุมชน
เทศบาลตำบลขุนหาญ จังหวัดศรีสะเกษ
วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2555 ศูนย์อนามัยที่ 7 อุบลราชธานี ได้เป็นวิทยากร
การจัดการขยะชุมชนให้กับเทศบาลตำบลขุนหาญ จังหวัดศรีสะเกษ เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนในชุมชนและโรงเรียนรู้จักการลดปริมาณขยะและการนำขยะกลับมาใช้ประโยชน์ ซึ่งจะส่งเสริมให้ประชาชนได้มีส่วนร่วมในการดูแลรักษาสิ่งแวดล้อมของชุมชน โดยได้มีการติดตามโครงการและขยายผลสู่ชุมชนตามโครงการพัฒนาประชากรวัยแรงงานและเพิ่มทักษะในการประกอบอาชีพให้กับประชาชนในพื้นที่เทศบาลตำบลขุนหาญ
ภาพ จุรีภรณ์ คูณแก้ว
ข่าว ไกรวัลย์ มัฐผา
บรรณาธิการ ไฉไล ช่างดำ
??????????????7??????????? ???????????????????????????????????????????? ?????????????? ?????? 17 ?????????? 2555 ?????????????? 7 ??????????? ?????????????? ??????????????????????????????????????? ?????????????? ??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????????????????????? ??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????? ??? ???????? ??????? ???? ???????? ????? ?????????? ???? ?????