กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 ก.ค.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากสำนักศึกษาธิการจังหวัดยโสธร โดยมีผู้เข้าร่วมดูงาน จากโรงเรียนในกระทรวงศึกษาธิการ และโรงเรียนเอกชน จำนวน 30 คน โดยมีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การพัฒนาเด็กปฐมวัย การจัดกิจกรรมEF แต่ละช่วงอายุ ระหว่างโรงเรียนต่างๆและศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาการทักษะสมองเด็กปฐมวัย เพื่อนำเอาสิ่งที่ได้เรียนรู้มาพัฒนาเด็กปฐมวัยต่อไป
ภาพ/ข่าว : ไปยดา วิรัศมี