กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 ก.ค. 67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม รักษาการนักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และคณะผู้นิเทศฯ ร่วมตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดอำนาจเจริญ โดยรับฟังบรรยายสรุป เรื่อง ข้อมูลสถานการณ์ปัญหาสุขภาพในพื้นที่ และแผนการแก้ไขปัญหาสุขภาพภาพรวมของจังหวัดมุกดาหาร ระหว่างวันที่ 3 - 5 กรกฎาคม 2567 ณ ห้องประชุมดอกจาน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ จากนั้น คณะผู้นิเทศ ฯ ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและนิเทศงานการขับเคลื่อนการดำเนินงานตามประเด็นการตรวจราชการ ในบริบทของ คปสอ. ณ โรงพยาบาลหัวตะพาน และตรวจเยี่ยมโรงพยาบาลส่งเริมสุขภาพตำบลบ้านโคกเลาะ โดยมี แพทย์หญิงอุไรวรรณ จำนรรจ์สิริ รักษาการสาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานฯ ในการนี้มีนางไฉไล ช่างดำ รักษาการในตำแหน่งนักวิชาการสาธารณสุขทรงคุณวุฒิ (ด้านสุขาภิบาล) ร่วมประชุมด้วย
ภาพ/ข่าว : ศิรินภา