กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (3 ก.ค. 67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้ อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ คณะผู้นิเทศฯ ลงพื้นที่เก็บข้อมูลผลการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดอำนาจเจริญ โดยได้เข้าวิเคราะห์ข้อมูลตามตัวชี้วัดการตรวจราชการ ประเด็น โครงการพระราชดำริฯ ลดแออัดลดรอคอย ลดป่วย ลดตาย ส่งเสริมการมีบุตร พัฒนาการสมวัย สถานชีวาภิบาล เศรษฐกิจสุขภาพ OVCCA พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานอนามัยแม่และเด็กภายหลังการถ่ายโอนภารกิจกับผู้รับผิดชอบงานอนามัยแม่และเด็กใน รพ.สต.สังกัด อบจ.อำนาจเจริญ ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ และโรงพยาบาลอำนาจเจริญ โดยเข้าวิเคราะห์ข้อมูลตามแผนตรวจราชการและนิเทศงานที่รับผิดชอบ ระหว่างวันที่ 3 - 5 กรกฎาคม 2567
ภาพ/ข่าว : ศิรินภา