กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 มิถุนายน 2567) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ประเมินรับรองร้านอาหารที่ผ่านมาตรฐาน SAN และยกระดับการพัฒนาสู่มาตรฐาน ระดับ SAN Plus อำเภอกุดชุมพัฒนา และอำเภอเมือง จังหวัดยโสธร โดยมีเจ้าหน้าที่ร่วมประเมินจากหน่วยงาน เทศบาลตำบลกุดชุมพัฒนา เทศบาลเมืองยโสธร โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลห้องข่า โรงพยาบาลกุดชุม โรงพยาบาลยโสธร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอกุดชุม สาธารณสุขอำเภอเมืองยโสธร สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร ร่วมประเมินรับรองในครั้งนี้
ภาพ/ข่าว : สุดาสวรรค์ สลักคำ