กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 20 มิ.ย. 67 ) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และคณะผู้นิเทศฯ ร่วมตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดมุกดาหาร โดยได้รับฟังบรรยายสรุป เรื่อง ข้อมูลสถานการณ์ปัญหาสุขภาพในพื้นที่ และแผนการแก้ไขปัญหาสุขภาพภาพรวมของจังหวัดมุกดาหาร ณ ห้องประชุม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร จากนั้น คณะผู้นิเทศฯ ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและนิเทศงานการขับเคลื่อนการดำเนินงานตามประเด็นการตรวจราชการ ในบริบทของคณะกรรมการประสานงานสาธารณสุขระดับอำเภอ(คปสอ.) ณ โรงพยาบาลมุกดาหาร เยี่ยมชม Health Station บ้านนาโสก และตรวจเยี่ยมสถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในการตรวจราชการและนิเทศงานในครั้งนี้
ภาพ/ข่าว : ศิรินภา