กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (18 มิ.ย.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ปฏิบัติงานสุขาภิบาลอาหารของให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจ หลักสุขาภิบาลอาหารตามมาตรฐาน ฝึกปฏิบัติการเข้าใช้งานระบบ Foodhandler และฝึกทักษะการเฝ้าระวังด้านสุขาภิบาลอาหาร ในการนำไปใช้ในการปฏิบัติงานสุขาภิบาลอาหารในพื้นที่ ให้ได้ตามมาตรฐานSAN/SAN Plus ส่งผลให้อาหาร สะอาดปลอดภัย สำหรับผู้บริโภค โดยมีเจ้าหน้าที่สาธารณสุขอำเภอ สาธารณสุขจังหวัด และเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานสุขาภิบาลอาหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในจังหวัดอุบลราชธานี เข้าร่วมการประชุม จำนวน 40 คน
ภาพ/ข่าว : สุดาสวรรค์ สลักคำ