กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 มิย.67) นพ.พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ประชุมเชิงปฏิบัติการประสานนโยบาย และแลกเปลี่ยนเรียนรู้การขับเคลื่อนงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมในพื้นที่ เขตสุขภาพที่ 7โดยได้ลงพื้นที่ร่วมกับคณะผู้บริหารกรมอนามัย นำโดย พญ.อัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย ภาคเช้าลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมรพ.สต.บ้านวังปทุม ต.หัวเรือ อ.วาปีปทุม จ.มหาสารคาม เพื่อศึกษาดูงานการดำเนินงานการสร้างความรอบรู้เพื่อสุขภาพและ Health Station โดยมี นายกองโท ดร.คมคาย อุดรพิมพ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดมหาสารคามและเจ้าหน้าที่ ประชาชน อสม.ให้การต้อนรับ จากนั้นช่วงบ่ายเดินทางไปที่ห้องประชุมเปรื่อง อนุชวานิชโรงพยาบาลกาฬสินธุ์ เพื่อศึกษาดูงานอาหารปลอดภัยและเมนูชูสุขภาพ โดยมี นพ.วิทยา วัฒนเรืองโกวิทย์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดกาฬสินธุ์ นพ.สรสิทธิ์ จิตรพิทักษ์เลิศ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลกาฬสินธุ์ คณะเจ้าหน้าที่นายกเทศมนตรีเมืองกาฬสินธุ์ เครือข่ายภาคประชาชน และภาคเกษตรกร ให้การต้อนรับ และบรรยายการดำเนินงานจนประสบผลสำเร็จเป็นต้นแบบของเขตสุขภาพที่ 7
ภาพ/ข่าว :นิพนธ์ กุลนิตย์