กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 มิ.ย.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และคณะเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียนเข้าพบปะผู้บริหารและผู้รับผิดชอบงานวัตถุประสงค์ เพื่อชี้แจงการขับเคลื่อนการดำเนินงาน ตามโครงการสำคัญด้านการส่งเสริมสุขภาพในสถานศึกษาและกระตุ้นการพัฒนาโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล (GSHPS) สนับสนุนโครงการสุขภาพดี ด้วยทฤษฎีเพื่อน (ตาย)ด้วยหลัก 10 อ (Thailand10 for Health) วิถีชีวิตใหม่ยุคดิจิทัล และโครงการเด็กไทยสายตาดี ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต 1 และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธรเขต 2 ได้รับเกียรติจาก นายชุมพล ฝูงใหญ่ รอง ผอ.สพป.ยโสธร เขต1 และนายธัญสิริวุฒิ แคนศิลารอง ผอ.สพป.ยโสธร เขต2 พร้อมคณะเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานให้การต้อนรับและขับเคลื่อนงานร่วมกันต่อไป
ภาพ/ข่าว : เยาวลักษ์ แสนทวีสุข