กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 มิ.ย.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายชัยยะ เผ่าผา รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ และร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 341 พร้อมมอบนโยบายการดำเนินงานประจำสัปดาห์ จากนั้น เป็นเรื่องเล่าจากการไปประชุมฯ การประชุมงานสัปดาห์หนังสือ การประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานพัฒนาคุณภาพโรงพยาบาลตามมาตรฐาน Hospital accreditation เรื่องแจ้งจากกลุ่มงานฯ กลุ่มวิจัย ประชาสัมพันธ์เชิญชวนตีพิมพ์วารสารศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ กลุ่มสื่อสารฯ แจ้งกำหนดการบันทึกเทปถวายพระพร และการส่งผลงานเข้าร่วมประกวดองค์กรรอบรู้ด้านสุขภาพ กลุ่มขับเคลื่อนยุทธ์ฯ แจ้งเรื่องจากดารร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างศักยภาพผู้บริหารสาธารณสุขอำเภอระดับสูงและขับเคลื่อนอำเภอสุขภาพดีชีวียั่งยืน ระหว่างวันที่ 12-14 มิถุนายน 2567 และ แสดงความเสียใจกับ คุณปนัดดา เหมือนมาตย์ บุคลากรในกลุ่มงาน ที่ได้สูญเสียมารดา