กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 14? ?มิ.ย. 67) นายแพทย์พีระยุทธ? สานุกูล? ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมขับเคลื่อนป้องกันการหกล้มในผู้สูงอายุและป้องกันภาวะสมองเสื่อมในชมรมผู้สูงอายุตำบลปะอาว ณ ห้องประชุมเอนกประสงค์ตำบลปะอาว โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานผู้สูงอายุและการเฝ้าระวังผู้สูงอายุที่มีความเสี่ยงต่อภาวะพลัดตกหกล้ม และสมองเสื่อม รวมถึงการสร้างความรอบรู้ให้กับผู้สูงอายุปกติและกลุ่มเสี่ยงในชมรมผู้สูงอายุตำบลปะอาวกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย?องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นตำบลปะอาว? ผู้นำชุมชน และคณะทำงานที่เกี่ยวข้อง จำนวน 60 คน
ภาพ/ข่าว :วรรณภา? อินต๊ะราชา