กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 มิ.ย.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และคณะเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียนเข้าพบปะผู้บริหารและผู้รับผิดชอบงานวัตถุประสงค์ เพื่อชี้แจงการขับเคลื่อนการดำเนินงาน ตามโครงการสำคัญด้านการส่งเสริมสุขภาพในสถานศึกษาและกระตุ้นการพัฒนาโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล (GSHPS) สนับสนุนโครงการสุขภาพดี ด้วยทฤษฎีเพื่อน (ตาย)ด้วยหลัก 10อ (Thailand10 for Health) วิถีชีวิตใหม่ยุคดิจิทัล โครงการสถานีบริการสุขภาพด้วยตนเองในสถานศึกษา(Health Station at School :HSS) และโครงการเด็กไทยสายตาดี ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 5 ได้รับเกียรติจากผู้บริหาร นายโกสินทร์ บุญมาก รอง ผอ.สพม.อบ.อจ และ ดร.ณิชา เทียมสุวรรณ ผอ.สพป.จันทบุรี เขต 2 ปฏิบัติราชการในตำแหน่ง ผอ.สพป.อุบลราชธานี เขต 5 และเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานให้การต้อนรับและขับเคลื่อนงานร่วมกันต่อไป
ภาพ/ข่าว : เยาวลักษณ์ แสนทวีสุข