กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 13 มิถุนายน 2567 นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชานี มอบหมายให้ ทันตแพทย์หญิงศิริรัตน์ วีระเดช ทันตแพทย์เชี่ยวชาญ นางลักขณา แย้มพิวันพยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมคณะ ร่วมประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานพัฒนาคุณภาพโรงพยาบาลตามมาตรฐาน Hospital accreditation และศึกษาดูงานลงพื้นที่ในจุดบริการต่างๆ ของโรงพยาบาลงเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่สองพิษณุโลก ใน 5 ระบบประกอบด้วยระบบตรวจสอบความสมบูรณ์ของเวชระเบียน ระบบบริการและดูแลผู้รับบริการด้านทันตกรรมระบบบริการและดูแลผู้รับบริการด้านอายุรกรรมโรคทั่วไป ระบบบริการและดูแลผู้รับบริการด้านส่งเสริมสุขภาพ และการอาชีวอนามัย ความปลอดภัย และสิ่งแวดล้อม ในการมีแพทย์หญิงจุฬานี ฟักแฟง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 2 พร้อมคณะให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมสุพรรณิการ์ ชั้น 3 ศูนย์อนามัยที่ 2 พิษณุโลก
ภาพ/ข่าว รุ่งนภา พึ่งน้ำ