กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้( 12 มิ.ย 67) นพ.พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ มอบหมายนายแพทย์ศรีไพร ทองนิมิตร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ รองประธานคณะกรรมการประเมินรับรองสถานชีวาภิบาลในชุมชนฯ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในการประเมินรับรองโดยมีคณะกรรมการ ประกอบด้วย นายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ผู้แทนจากสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติที่ 10 และ ผู้แทนจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ร่วมเป็นคณะกรรมการในประเมินรับรองสถานชีวาภิบาลในชุมชนฯ ณ กุฏิชีวาภิบาลวัดคำแสนสุข อ.นิคมคำสร้อย จังหวัดมุกดาหาร เพื่อประเมินรับรองสถานชีวาภิบาลตามมาตรฐานบริการสถานชีวาภิบาลในชุมชนและองค์กรศาสนา มุ่งสู่สถานชีวาภิบาลที่ได้คุณภาพตามมาตรฐานต่อไป
ภาพ/ข่าว: ปรียา นาสมบูรณ์