กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (11มิถุนายน 2567) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัย 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก และทีมเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาแนวทางการส่งเสริมและแก้ไขปัญหาทุพโภชนาการในเด็กปฐมวัย ครั้งที่ 2 เพื่อถอดบทเรียนกระบวนการและรูปแบบการส่งเสริมโภชนาการและการเจริญเติบโตของเด็กปฐมวัย เพื่อต่อยอดพื้นที่ต้นแบบมหัศจรรย์ 1000 วัน plus สู่ 2500 วัน ให้เป็นพื้นที่ต้นแบบด้านการส่งเสริมโภชนาการและการเจริญเติบโตของเด็กปฐมวัย กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย สาธารณสุขอำเภอมหาชนะชัย นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบึงแก ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลทุกแห่งในพื้นที่ตำบลบึงแก ผู้อำนวยการกองการศึกษา ครูในสถานพัฒนาเด็ก และอาสาสมัครสาธารณสุขหมู่บ้าน จำนวน 80 คน ณ ห้องประชุม โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านชัยชนะ ตำบลชัยชนะ อำเภอมหาชนะชัย จังหวัดยโสธร โดยมีนางวีระยา ผิวผ่อง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบึงแก นายสงวน บุญธรรม สาธารณสุขอำเภอมหาชนะชัย ให้การตัอนรับ
ภาพ:ข่าว กรวรรณ ภูงอก