กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 10 มิถุนายน 2567 นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานประชุมวางแผนเตรียมตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 รอบที่ 2 ปีงบประมาณ 2567 โดยมีกำหนดตรวจราชการ ระหว่างวันที่ 12 มิถุนายน - กรกฏาคม 2567 เพื่อเป็นการวางแผนประเด็นการตรวจราชการที่เกี่ยวข้องกับกรมอนามัย และชี้แจงแนวทางการตรวจราชการ ปีงบประมาณ 2567 ทั้งนี้ได้สรุปผลการดําเนินงานตามนโยบายกระทรวงสาธารณสุข และนโยบายเขตสุขภาพที่ 10 ณ ห้องประชุมโกเมน ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมีทีมตรวจราชการและนิเทศงานฯ เข้าร่วมประชุม
ภาพ/ข่าว : ศิรินภา