กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 10 มิ.ย.67) นายแพทย์ พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมจัดอบรมพระพัฒนาอาสาสมัครส่งเสริมสุขภาพประจำวัด (อสว.)ตามหลักสูตรพระคิลานุปัฏฐาก หลักสูตร 70 ชั่วโมง บูรณาการหลักสูตรการดูแลภิกษุสงฆ์ผู้สูงอายุ 15 ชั่วโมง จำนวน 75 รูป รุ่นที่ 1 (ระหว่างวันที่ 10-13 มิ.ย.2567) เพื่อรองรับการปฏิบัติงานในสถานชีวาภิบาลและกุฎิชีวาภิบาล ณ วัดมหาพุทธาราม พระอารามหลวง (วัดพระโต) อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ โดยได้รับความเมตตาจาก พระครูสิริปริยัติการ รองเจ้าคณะจังหวัดศรีสะเกษเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ซึ่งได้รับเกียรติจากนายแพทย์ศรีไพร ทองนิมิต รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษเป็นประธานฝ่ายฆราวาส ในพิธีเปิดการอบรมในครั้งนี้
ภาพ/ข่าว : เดือนธิดา ศรีเสมอ