กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 มิ.ย.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการสร้างพลังภาคีเครือข่ายขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและองค์กรสุขภาวะในสถานประกอบกิจการ พร้อมบรรยายพิเศษแผนยุทธศาสตร์การส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตาฯ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี เพื่อเป็นการขับเคลื่อนงาน ให้บรรลุเป้าหมายในพื้นที่ และเกิดประโยชน์กับประชาชนในสถานประกอบการ สร้างพลังภาคีเครือข่ายขับเคลื่อนการดำเนินงาน ส่งเสริมสุขภาพและองค์กรสุขภาวะในสถานประกอบ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน จาก สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 อุบลราชธานี ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 อุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด 5 จังหวัด และ สถานประกอบกิจการ 6 แห่ง