กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7มิ.ย.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานเปิดกิจกรรมวันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทย และ Big cleaning day พร้อมมอบอุปกรณ์ในการทำความสะอาด ณ ลานหลังตึกอำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จากนั้น ได้นำเจ้าหน้าที่ร่วมทำความสะอาดบริเวณโดยรอบอาคารสำนักงาน ทั้งนี้เพื่อเป็นการรณรงค์ให้บุคลากร เห็นความสำคัญของ วันอนามัยสิ่งแวดล้อมไทยและตระหนักถึงความสำคัญของการจัดสภาพแวดล้อมศูนย์ ให้เอื้อต่อการมีสุขภาพดี ภายใต้ความร่วมมือของทุกคนในองค์กร