กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (5 มิ.ย. 2567) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในการประเมินการเฝ้าระวังด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมและส่งเสริมสุขภาพในเรือนจำจังหวัดมุกดาหาร ภายใต้ "โครงการราชทัณฑ์ ปันสุข ทำความดี เพื่อ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์" ในวันที่ 5 มิถุนายน พ.ศ.2567 เวลา 09.00-16.00 น. ณ เรือนจำจังหวัดมุกดาหาร เพื่อช่วยให้ผู้ต้องขังได้รับบริการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมและส่งเสริมสุขภาพ เหมาะสมตามความจำเป็นขั้นพื้นฐานและหลักสิทธิมนุษยชน รวมทั้งเอื้อให้มีสุขภาพกาย สุขภาพจิตที่ดีเพื่อเตรียมกลับไปใช้ชีวิตในสังคมได้ต่อไป โดยมีผู้รับผิดชอบงานจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร คณะเจ้าหน้าที่จากศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประเมินฯดังกล่าว
ภาพ/ข่าว : ศศิธร บุญสุข