กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (6 มิ.ย.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมรับรางวัลแกนนำเข้มแข็งในการขับเคลื่อนการพัฒนาเด็กปฐมวัย และบรรยายพิเศษ การพัฒนาคนตลอดช่วงชีวิต ในงานมหกรรมการพัฒนาเด็กปฐมวัย ภายใต้แนวคิดเด็กเขต10 ได้รับการพัฒนาอย่างเต็มศักยภาพรอบด้าน พัฒนาการสมวัย EFดี EQ เด่น IQเกิน103 เป้าหมาย คือ ภาคีเครือข่ายในการร่วมประชุมจาก 4 กระทรวง NGO และภาคประชาชนเข้าร่วมประชุม โดยมีวิทยากรจากกรมอนามัย มหาวิทยาลัยมหิดล ตำบลบึงแก อ.มหาชนะชัย จ.ยโสธร พชอ.คำชะอี จ.มุกดาหาร กิจกรรมประกอบด้วย การเชิดชูเกียรติหน่วยงานที่ดำเนินงานที่มีการดำเนินงานเด็กปฐมวัยเข้มแข็ง การบรรยาย การอภิปราย และนิทรรศการ จำนวนผู้เข้าประชุมจำนวน 500 คน ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม 1 และ 4 โรงแรมสุนีย์ แกรนด์ โฮเทล แอน คอนเวนชั่น เซนเตอร์ ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมฯ
ข่าว:ไปยดา วิรัศมี
ภาพ :กลุ่มสื่อสารฯ