กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้( 4 มิ.ย 67) นพ.พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายแพทย์ศรีไพร ทองนิมิตร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ รองประธานคณะกรรมการประเมินรับรองสถานชีวาภิบาลในชุมชนฯ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในการประเมินรับรองโดยมีคณะกรรมการ ประกอบด้วย นายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ผู้แทนจากสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติที่ 10 ผู้แทนจากสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 และ ผู้แทนจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ร่วมเป็นคณะกรรมการในประเมินรับรองสถานชีวาภิบาลในชุมชนฯ ณ สถานชีวาภิบาลวัดพิชโสภาราม อ.เขมราฐ จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อประเมินรับรองสถานชีวาภิบาลตามมาตรฐานบริการสถานชีวาภิบาลในชุมชนและองค์กรศาสนา มุ่งสู่สถานชีวาภิบาลที่ได้คุณภาพตามมาตรฐาน ต่อไป
ภาพ/ข่าว: ปรียา นาสมบูรณ์