กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4? มิ.ย.67) นายแพทย์พีระยุทธ? สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ? จัดกิจกรรมการประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การฝึกปฏิบัติตามหลักสูตรอบรมผู้จัดการการดูแลผู้สูงอายุ Care Manager 70 ชั่วโมง ในจังหวัดยโสธร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การฝึกปฏิบัติพัฒนาทักษะดูแลผู้สูงอายุและผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงระยะยาว (Long Term Care) และระบบการดูแลผู้ป่วยระยะท้ายแบบประคับประคอง (Palliative Care) ให้กับผู้จัดการการดูแลผู้สูงอายุ Care Manager 70 ชั่วโมง จังหวัดยโสธร ณ? ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร? ? กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย? เจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ผู้เข้าอบรมผู้จัดการการดูแลผู้สูงอายุ Care Manager? ?ที่ผ่านการอบรมภาคทฤษฏี? จากสำนักผู้สูงอายุ กรมอนามัย? และวิทยากร/ผู้จัด? จำนวน 40 คน โดยได้รับเกียรติจาก นางสุวรรณี? แสนสุข รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดยโสธร เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุม
ภาพ/ข่าว : นางวรรณภา? อินต๊ะราชา