กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 2 มิ.ย. 67) นายนิพนธ์ กุลนิตย์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการพาหมอไปหาประชาชน ณ โรงเรียนกันทรลักษ์วิทยาและโรงพยาบาลกันทรลักษ์ จังหวัดศรีสะเกษ เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 และมอบเป็นของขวัญปีใหม่ ประจำปีพ.ศ. 2567 ให้แก่ประชาชน โดยได้รับเกียรติจากนายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณเขตสุขภาพที่10 เป็นประธานเปิดงาน นายชัยยงค์ เมธาสุรวิทย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ กล่าวต้อนรับ นายแพทย์ทนง วีระแสงพงษ์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ กล่าวรายงาน ภายในงานมีผู้บริหารกระทรวงสาธารณสุขในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 10 ภาคราชการ ภาคเอกชน และอสม. รวมทั้งเจ้าหน้าที่กลุ่มยุทธศาสตร์ และกลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมงาน
ภาพ/ข่าว : พิมประภา/ชนิดาภา