กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31 พ.ค.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ปฏิบัติงานสุขาภิบาลอาหารของให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นจังหวัดมุกดาหาร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจ หลักสุขาภิบาลอาหารตามมาตรฐานและฝึกทักษะการเฝ้าระวังด้านสุขาภิบาลอาหาร ในการนำไปใช้ในการปฏิบัติงานสุขาภิบาลอาหารในพื้นที่ ให้ได้ตามมาตรฐานSAN/SAN Plus ส่งผลให้อาหาร สะอาดปลอดภัย สำหรับผู้บริโภค มีเจ้าหน้าที่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นเข้ารับการอบรม จำนวน 40 คน
ภาพ/ข่าว :สุดาสวรรค์ สลักคำ