กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31พ.ค.67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพนักส่งเสริมสุขภาพในสถานประกอบกิจการ ณ โรงแรมสุนีย์ แกรนด์ฯ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ วันที่ 30 - 31 พฤษภาคม 2567 โอกาสนี้ได้มอบโล่สาวไทยแก้มแดงต้นแบบให้แก่บริษัท ซาบีน่า จำกัด (มหาชน) และมอบเกียรติบัตรสถานประกอบกิจการที่เข้าร่วมโครงการสาวไทยแก้มแดงอีก 3 แห่ง ได้แก่ 1. โรงงานเส้นก๋วยเตี๋ยวชุนกี่ 2.บิ๊กซี ซูเปอร์เช็นเตอร์ สาขาอำนาจเจริญ 3.บริษัทจำกัด พรูเด็นเชียล แอมพรี (ไทยแลนด์) ซึ่งการจัดประชุมฯในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างแกนนำในการดูแลสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการทั้งภาครัฐและเอกชนในเขตสุขภาพที่ 10 โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากรจาก กองพัฒนาขีดความสามารถธุรกิจอุตสาหกรรม กระทรวงอุตสาหกรรม สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 อุบลราชธานี และศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 อุบลราชธานี มีกลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมประชุมจำนวน 75 คน เพื่อดูแลสุขภาพส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมที่เอื้อต่อสุขภาพวัยทำงานให้ห่างไกลจากโรคไม่ติดต่อเรื้อรังต่อไป
ภาพ/ข่าว : ลักขณา ประมูลพงษ์