กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 พ.ค. 67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในการประชุม พร้อมด้วยนางสุพัตรา เสนาใหญ่ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยเรียน นางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ พร้อมด้วยบุคลากรในกลุ่มงานฯ จัดประชุมชี้แจงการขับเคลื่อนงานเด็กไทยสายตาดีแบบบูรณาการ เขตสุขภาพที่10 ร่วมกับผู้รับผิดชอบงานอนามัยวัยเรียนและวัยรุ่น สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ในเขตสุขภาพที่ 10 ณ ห้องประชุมโมสาร์ท โรงแรมแกลลอรี่ ดีไซน์ ศรีสะเกษ อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ เพื่อชี้แจงนโยบายการขับเคลื่อนงานส่งเสริมสุขภาพอนามัยวัยเรียน อนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และสร้างความร่วมมือ ยกระดับการขับเคลื่อนโครงการเด็กไทยสายตาดี ภายใต้การบูรณาการทุกภาคส่วน ให้มีความเข้มแข็งและต่อเนื่อง รวมถึงการผลักดันให้เกิดการดำเนินงานเชิงรุกในเขตสุขภาพที่ 10 ต่อไป
ภาพ/ข่าว: อรุณรัตน์ กาลพันธา