กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21? พ.ค? 67) นายแพทย์พีระยุทธ? สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายนายศตวรรษ? ศรีพรหม? ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่?10? อุบลฯเป็นประธานในการกล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมอบรม พัฒนาฟื้นฟูศักยภาพผู้ดูแลผู้สูงอายุ(Caregiver)แบบonline.ในระหว่างวันที่?21?และ?23-24? พค.2567?ผ่านweb? conference?
โดยมีนางจุรีภรณ์ คูณแก้ว หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ?และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ? ? ร่วมเป็นเกียรติ ณ ห้องประชุมเพทาย? ศูนย์อนามัยที่?10 ?อุบลฯ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าอบรมได้พัฒนาองค์ความรู้และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการดูแลผู้สูงอายุ/ผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงในชุมชนให้มีคุณภาพชีวิตที่ดี กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ผู้ดูแลผู้สูงอายุ (?Care? Giver)ที่ครบกำหนดฟื้นฟูศักยภาพ? จากหน่วยบริการจำนวน? 582 แห่ง จากเขตสุขภาพที่ 10 คณะวิทยากรจาก คณะพยาบาลศาสตร์มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี และ ศูนย์อนามัยที่? 10? อุบลราชธานี?
ภาพ/ข่าว : วรรณภา อินต๊ะราชา