กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 พ.ค. 67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต รักษาการรองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานการประชุมชี้แจงแนวทางการเฝ้าระวังคุณภาพน้ำอุปโภค บริโภคในชุมชน บริเวณอ่างเก็บน้ำลำห้วยบอนอันเนื่องมาจากพระราชดำริ จังหวัดอุบลราชธานี ณ ห้องประชุมคาดการณ์ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ผ่านระบบ Webex Meeting เพื่อชี้แจงแนวทางการเฝ้าระวังคุณภาพน้ำอุปโภค บริโภคในชุมชนบริเวณอ่างเก็บน้ำลำห้วยบอน อันเนื่องมาจากพระราชดำริ จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งมีผู้เข้าร่วมประชุม จำนวน 30 คน ประกอบด้วย นักวิชาการสาธารณสุขจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอน้ำยืน โรงพยาบาลน้ำยืน นิติกร และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขจากเทศบาลตำบลโซง ตำบลสีวีเชียร แกนนำอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) หมู่ 1,2,6 ตำบลโซง และหมู่ 1, 2 ,6, 7, 9 และ 10 ตำบลสีวิเชียร อำเภอน้ำยืน นักวิชาการสาธารณสุขจากศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และผู้ที่สนใจ
ภาพ/ข่าว : ภาณุมาส ล้วนทอง