กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 พ.ค. 67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ และร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 338 พร้อมมอบนโยบายการดำเนินงานประจำสัปดาห์ การพัฒนาและนำเสนอผลงานวิจัย จากนั้น นายนิพนธ์ กุลนิตย์ รองผู้อำนวยการฯ สรุปการไปร่วมประชุม เชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนนโยบายส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม กรมอนามัย กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก สรุปการเข้าร่วมประชุมส่งเสริมการมีบุตร กลุ่มการพยาบาลแจ้งเรื่องการจำทำค่างานสำหรับตำแหน่งพยาบาลวิชาชีพเชี่ยวชาญ กลุ่มอำนวยการแจ้งระเบียบในการลงเวลาปฏิบัติงาน ทั้งนี้ ผู้อำนวยการฯ ได้มอบเกียรติบัตรให้กับผู้เข้าร่วมกิจกรรม LIKE Talk Award ปี 8 และเกียรติบัตรนำเสนอผลงานวิชาการ ประเภทเล่าเรื่อง (Photo talk)ประชุมวิชาการพยาบาลชุมชนระดับชาติ ครั้งที่ 16 ปี 2567 ด้วย