กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ระหว่างวันที่ 13-14 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ รองผู้อำนวยการฯ เข้าร่วมประชุมเชิงปฎิบัติการขับเคลื่อนนโยบายส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม กรมอนามัย ระดับพื้นที่ ณ โรงแรมแคนทารี จังหวัดนครราชสีมา กิจกรรมในการประชุมครั้งนี้ประกอบด้วย การประชุมกรมอนามัย ครั้งที่ 8/2567 ศึกษาดูงานการดำเนินงานโรงเรียนเบาหวานวิทยา ที่สำนักงานสาธารณสุขอำเภอพิมาย ซึ่งเป็นต้นแบบที่ประสบผลสำเร็จของการดำเนินงานในพื้นที่ ศึกษาดูงานการดำเนินงาน Health Station ชุมชนหลักเมือง และHealth Staion ชุมชนวัดทุ่งโพธิ์ อำเภอเมืองจังหวัดบุรีรัมย์ รวมทั้งร่วมพิธีเปิดกุฏิชีวาภิบาลที่วัดทุ่งโพธิ์ เพื่อเป็นสถานที่ดูแลพระสงฆ์ที่อาพาธ โดยมีแพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานการจัดประชุมครั้งนี้จัดโดยโดยศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา