กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (13 เม.ย. 67) นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล รักษาราชการแทนผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 337 โดยในวันนี้ ได้มอบนโยบายการดำเนินงานประจำสัปดาห์ จากนั้น นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต รักษาการรองผู้อำนวยการฯได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ตวามสำคัญของกิจกรรม Morning Talk นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งเรื่องความก้าวหน้าในสายวิชาชิพพยาบาล กลุ่มขับเคลื่อนยุทธศาสตร์และพัฒนาคุณภาพ ได้สรุปการเข้าร่วมประชุม ปฏิรูปกรมอนามัย เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม 2567 กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม แจ้งเรื่องการรับซื้อน้ำมันในการปรุงประกอบอาหารที่เหลือใช้จากครัวเรือน กลุ่มการพยาบาลแจ้งเรื่อง Health Station กลุ่มพัฒนาวิจัยและสนับสนุนเขตสุขภาพ เชิญชวนส่งผลงานวิชาการเผยแพร่ในวารสารศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี งานการเงิน กลุ่มอำนวยการ แจ้งเรื่องการเบิกจ่ายเงินเดือนข้าราชการ และคณะกรรมการสิ่งแวดล้อมดีแจ้งเรื่องการตรวจวัดความแสง และเสียง เพื่อความปลอดภัยในการทำงาน