กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 8 พ.ค. 67 )นายแพทย์พีระยุทธ สานุกูล ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ รองผู้อำนวยการฯ นำทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการอนามัยเช็คอิน เวลา 14.10-15.00 น. เพื่อสื่อสารความรอบรู้เรื่องการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย จังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. สัปดาห์นี้จัดรายการประเด็น “การเตรียมความพร้อมก่อนไปโรงเรียน” โดยมี นางสาวไปยดา วิรัศมี พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก เป็นแขกรับเชิญในรายการ ซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชานี 98.50 MHz และทางยูทูป สวท.อุบลราชธานี