กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (3 พ.ค.67) นางประไพ เจริญผล รักษาราชการแทนผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับคณะอนุกรรมการควบคุมคุณภาพและมาตรฐานบริการสาธารณสุข (อคม.) ระดับเขตพื้นที่ เขต 10 อุบลราชธานี นำทีมโดยนายแพทย์อาวุธ แก้วภมร อคม.ด้านกุมารแพทย์ และนายแพทย์สุวิทย์ โรจนศักดิ์โสธร ที่ปรึกษาสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 10 อุบลราชธานี ลงพื้นที่ประชุมเชิงปฏิบัติการทบทวนวิเคราะห์สาเหตุของปัญหาเหตุเกิดซ้ำด้านคุณภาพบริการ งานอนามัยแม่และเด็ก ปีงบประมาณ 2567 เขตสุขภาพที่ 10 ณ โรงพยาบาลศรีสะเกษ ตามแผนการขับเคลื่อนระบบหลักประกันสุขภาพ ภายใต้อนุกรรมการระดับเขตพื้นที่ (อปสข./อคม) เพื่อลดอุบัติการณ์เกิดเหตุซ้ำที่ป้องกันได้ และแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานร่วมกัน โดยมีนางบุญน้อม ไกรยา รองแพทย์ สสจ.ฝ่ายส่งเสริม และรนพ. นพพล บัวลี รองผู้อำนวยการ โรงพยาบาลศรีสะเกษ ร่วมต้อนรับ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย แพทย์ พยาบาล โรงพยาบาลศรีสะกษ โรงพยาบาลชุมชน ในจังหวัดศรีสะเกษ และผู้รับผิดชอบงานอนามัยแม่และเด็กสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ
ภาพ/ข่าว : อมลวรรณ หวังสุข