กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (2 พ.ค. 67) นางประไพ เจริญผล รักษาราชการแทนผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยทำงาน และกลุ่มTraining Center(ศูนย์ฝึกอบรม) จัดกิจกรรมรณรงค์โครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการเพื่อสร้างเสริมการมีวิถีชีวิตสุขภาวะใน 4 มิติ (กาย ใจ สังคม จิตปัญญา) ในสถานประกอบกิจการ พร้อมทั้งสนับสนุนวิทยากรการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุขภาพ ณ เทศบาลเมืองเดชอุดม อ.เดชอุดม จ.อุบลราชธานี โดยมีว่าที่ร้อยโทวุฒินันท์ เทียมสุวรรณ นายกเทศมนตรีเมืองเดชอุดม เป็นประธานในพิธีเปิด ซึ่งในกิจกรรมมีการให้ความรู้เพื่อการดูแลส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานให้ห่างไกลจากโรคไม่ติดต่อเรื้อรังโดยใช้หลักเวชศาสตร์วิถีชีวิต(Life Style Medicine) เพื่อการส่งเสริมสุขภาพประชาชนวัยทำงานให้มีสุขภาพดี มีคุณภาพชีวิตที่ยืนยาวต่อไป ซึ่งมีกลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมกิจกรรมรวมทั้งสิ้น 50 คน
ภาพ/ข่าว : ลักขณา ประมูลพงษ์