กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (2 พ.ค.67) นางประไพ เจริญผล รักษาราชการแทนผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับคณะอนุกรรมการควบคุมคุณภาพและมาตรฐานบริการสาธารณสุข (อคม.) ระดับเขตพื้นที่ เขต 10 อุบลราชธานี โดยมี นายแพทย์สุวิทย์ โรจนศักดิ์โสธร ที่ปรึกษาสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 10 อุบลราชธานี นำทีมลงพื้นที่ประชุมเชิงปฏิบัติการทบทวนวิเคราะห์สาเหตุของปัญหาเหตุเกิดซ้ำด้านคุณภาพบริการ งานอนามัยแม่และเด็ก ปีงบประมาณ 2567 เขตสุขภาพที่ 10 ณ โรงพยาบาลอำนาจเจริญตามแผนการขับเคลื่อนระบบหลักประกันสุขภาพ ภายใต้อนุกรรมการระดับเขตพื้นที่ (อปสข./อคม) เพื่อลดอุบัติการณ์เกิดเหตุซ้ำที่ป้องกันได้ และแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานร่วมกัน โดยมีแพทย์หญิง ชิณรัตน์ ตั้งอุไทกุลย์ ประธานองค์กรแพทย์โรงพยาบาลอำนาจเจริญร่วมต้อนรับ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย แพทย์ พยาบาล และผู้รับผิดชอบงานอนามัยแม่และเด็กสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ
ภาพ/ข่าว : อมลวรรณ หวังสุข