กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (2 พ.ค. 67) นางประไพ เจริญผล รักษาราชการแทนผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการด้านอนามัยวัยทำงานและอนามัยผู้สูงอายุ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ เข้าร่วมประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ถอดบทเรียน โครงการพัฒนาต่อยอดเพื่อขยายผลรูปแบบระบบสุขภาพชุมชนสู่ระบบบริการสุขภาพอย่างไร้รอยต่อสำหรับผู้สูงอายุเชิงบูรณาการ จังหวัดศรีสะเกษ ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ โดยมี นายชัยยงค์ เมธาสุรวิทย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานเปิดการประชุมฯ ทั้งนี้ได้มีการมอบรางวัลและเกียรติบัตรแก่ ผู้สูงอายุ ผู้ดูแลผู้สูงอายุ สถานบริการ และชุมชนต้นแบบฯ ระดับจังหวัด และเยี่ยมชมการจัดนิทรรศการนวัตกรรมการดูแลสุขภาพผู้สูงอายุกลุ่มเสี่ยง โรคหลอดเลือดสมอง โรคกล้ามเนื้อหัวใจขาดเลือด และกระดูกสะโพกหัก แต่ละอำเภอ เพื่อมุ่งสู่เป้าหมายร่วมกันคือ "ผู้สูงอายุรู้เท่าทัน ไม่เจ็บไม่ไข้ เป็นแล้วเข้าถึงไว ปลอดภัยไร้แทรกซ้อน"
ภาพ/ข่าว : วรุณสิริ ทางทอง