กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (1พ.ค.67) นายแพทย์ ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมสุขภาพ และผู้ช่วยอธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานเปิด การอบรมเชิงปฏิบัติการ พัฒนาศักยภาพบุคลากรสาธารณสุขเพื่อส่งเสริมการมีบุตรคุณภาพด้วยการให้การปรึกษาแบบคู่และเวชศาสตร์วิถีชีวิต
ณ โรงแรมสุนีย์แกรนด์ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมกับคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ได้จัดการอบรมขึ้น ระหว่างวันที่ วันที่ 30พฤษภาคม - 1 มิถุนายน 2567 เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรให้มีความรู้และทักษะในการให้การปรึกษาแบบคู่และเวชศาสตร์วิถีชีวิต ในการป้องกันโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์และโรคที่ถ่ายทอดทางพันธุกรรม จากแม่สู่ลูก และพัฒนาคุณภาพบริการอนามัยแม่และเด็กให้เป็นไปตามมาตรฐานมีการพัฒนาต่อเนื่องและยั่งยืน ผู้เข้าร่วมอบรม ประกอบด้วย แพทย์ พยาบาลวิชาชีพ และบุคลากรสาธารณสุขในเขตสุขภาพที่10 โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากรผู้เชี่ยวชาญจากกองโรคเอดส์และโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ กรมควบคุมโรค โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี
ภาพ/ข่าว : กลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ