กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 เม.ย.67) นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต รองผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานกล่าวต้อนผู้เข้ารับการประชุม การพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อมขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ในประเด็น การจัดการสุขาภิบาลอาหาร EHA 1000(1001 1002 1003) และการจัดการคุณภาพน้ำอุปโภค -บริโภค EHA 2000 (2001 2002 2003) รวมถึงการจัดการส้วมและสิ่งปฏิกูล กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบอนามัยสิ่งแวดล้อมจากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น เขตสุขภาพที่ 10 และ ผู้ให้คำปรึกษาและสนับสนุนการดำเนินงานในพื้นที่ ได้แก่ ผู้รับผิดชอบงานอนามัยสิ่งแวดล้อมจากท้องถิ่นจังหวัด โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล โรงพยาบาล สาธารณสุขอำเภอ สาธารณสุขจังหวัด มีผู้เข้าร่วมการประชุม 85 user
ภาพ/ข่าว : สุดาสวรรค์ สลักคำ