กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 เม.ย.67) นางประไพ เจริญผล รักษาการผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมประชุมวางแนวทางการพัฒนาระบบดูแลผู้สูงอายุตำบลบุ่งไหมแบบยั่งยืน ณ ศูนย์อภิบาลสังฆมณฑลอุบลราชธานี ต.บุ่งไหม อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาความร่วมมือในการดูแลผู้สูงอายุและวางแผนแนวทางเตรียมความพร้อมดูแลผู้สูงอายุในชุมชนที่ยั่งยืนครบทุกมิติ เพื่อคุณภาพผู้สูงอายุที่ดีขึ้น ได้รับเกียรติจากบาดหลวงนราธิป งามวงศ์ ผู้อำนวยการศูนย์สังคมพัฒนาสังฆมณฑลอุบลราชธานี กล่าวเปิดการประชุม โดยมีท่านรองนายกเทศมนตรีตำบลบุ่งไหม ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบุ่งไหม ร่วมประชุมในครั้งนี้
ภาพ/ข่าว : เดือนธิดา ศรีเสมอ