กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 เม.ย. 67) นายนิพนธ์ กุลนิตย์ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ "สร้างความรอบรู้ด้านการดูแลเด็กปฐมวัยแก่ผู้ปกครอง(ปฐมนิเทศ)" ของศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาการทักษะสมองเด็กปฐมวัย ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพ สร้างความรอบรู้ ด้านการดูแลเด็กปฐมวัยแก่ผู้ปกครองเด็กปฐมวัย ในศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาทักษะสมองเด็กปฐมวัย ได้รับเกียรติจาก นางสาวสกลรัตน์ จารุสันติกุล นักจิตวิทยาคลินิกชำนาญการพิเศษ ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 และ เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นวิทยากรในการบรรยาย
ภาพ/ข่าว : ถิรดา นิตยบูรณ์