กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 เม.ย.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวปราณี อุสุพันธุ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และนายศตวรรษ ศรีพรหม ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ร่วมกิจกรรมพิธีเปิดศูนย์การแพทย์ฉุกเฉินระยะไกล Telemedicine One Province One ER/LR Mobile ICU จังหวัดอำนาจเจริญณ ณ ตึกอุบัติเหตุและฉุกเฉินโรงพยาบาลอำนาจเจริญ ซึ่งได้รับเกียรติจาก แพทย์หญิงอุไรวรรณ จำนรรจ์สิริ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในพิธีเปิด และผู้บริหารจากหน่วยงานสาธารณสุขในเขตสุขภาพที่ 10 ในจังหวัดอำนาจเจริญ ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
ภาพ/ข่าว : ศิรินภา