กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 มี.ค. 2567) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ รักษาการนักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ(ด้านสาธารณสุข) ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และคณะผู้นิเทศฯ ร่วมตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดอำนาจเจริญ โดยรับฟังบรรยายสรุป เรื่อง ข้อมูลสถานการณ์ปัญหาสุขภาพในพื้นที่ และแผนการแก้ไขปัญหาสุขภาพภาพรวมของจังหวัดอำนาจเจริญ ณ ห้องประชุมคณาพันธ์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ จากนั้น คณะผู้นิเทศ ฯ ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและนิเทศงานการขับเคลื่อนการดำเนินงานตามประเด็นการตรวจราชการ ในบริบทของ คปสอ. ณ โรงพยาบาลเสนางคนิคม โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลหนองคล้า เยี่ยมชม Health Station บ้านหนองคล้า และติดตามประเด็นการส่งเสริมการมีบุตร ณ โรงพยาบาลอำนาจเจริญ โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานฯ
ภาพ/ข่าว : ศิรินภา