กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 มี.ค.67)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก นิติกร และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการเลี้ยงลูกด้วยนมแม่และเฝ้าระวังการละเมิด พรบ.ควบคุมการส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 พร้อมทั้งสร้างความรอบรู้และมอบเอกสารคู่มือฯแก่ผู้ประกอบการ ณ ร้านค้า ในโรงพยาบาลอำนาจเจริญ โดยมีแพทย์หญิงชินรัตน์ ตั้งอุไทกูลย์ หัวหน้ากลุ่มงานสูตินรีเวชกรรม พร้อมเจ้าหน้าที่ให้การต้อนรับ
ภาพ/ข่าว : เกษแก้ว เกตุพันธ์