กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (6 มี.ค. 2567) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายประไพ เจริญผล นักโภชนาการชำนาญการพิเศษ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมคณะผู้นิเทศฯ ลงพื้นที่วิเคราะห์ข้อมูลผลการตรวจราชการและนิเทศงานร่วมตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดอำนาจเจริญ ในช่วงเช้าร่วมรับฟังการนำเสนอข้อมูลตามตัวชี้วัดการตรวจราชการ ประเด็น เศรษฐกิจสุขภาพ สถานชีวภิบาล โครงการพระราชดำริฯ ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ ประเด็น ลดแออัด ลดรอคอย + โรงพยาบาลแม่ข่าย ณ โรงพยาบาลอำนาจเจริญ และช่วงบ่ายลงพื้นที่ ณ อำเภอเมืองอำนาจเจริญ และ อำเภอลืออำนาจ ในประเด็น เศรษฐกิจสุขภาพ สถานชีวภิบาล ระหว่างวันที่ 6 - 7 และ 12 มีนาคม 2567
ภาพ/ข่าว : ศิรินภา