กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 มี.ค.67) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังบูรณาการ การดำเนินงานโรคเอดส์ วัณโรค โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ และ ไวรัสตับอักเสบบี ซี เขตสุขภาพที่ 10 ณ โรงพยาบาลอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงาน เอดส์ วัณโรค โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ ไวรัสตับอักเสบบี ซี และการป้องกันการถ่ายทอดเชื้อเอช ไอ วี ซิฟิลิสและไวรัสตับอักเสบบี จากแม่สู่ลูก ผู้นิเทศงานประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานฯจากสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่10 จังหวัดอุบลราชธานีโรงพยาบาลสรรพสิทธิ์ประสงค์ สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติเขต 10 อุบลราชธานี และศูนย์อยามัยที่ 10 อุบลราชธานี กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอำนาจเจริญ โรงพยาบาลอำนาจเจริญและ โรงพยาบาลชุมชน ในจังหวัดอำนาจเจริญ จำนวน 40 คน
ภาพ/ข่าว : อมลวรรณ หวังสุข